Đoàn thanh niên Viện KSND thành phố Lào Cai hưởng ứng thánh hành động vì trẻ em
13/06/2024
Hưởng ứng tháng hành động vì trẻ em năm 2024, ngày 29/5/2024, Đoàn thanh niên Viện KSND thành phố Lào Cai phối hợp cùng Đoàn khối các cơ quan thành phố Lào Cai tham gia khai mạc các hoạt động hè, phát động tháng hành động vì trẻ em năm 2024 và trao tặng quà cho Em nuôi của Đoàn năm học 2023-2024.
Chi đoàn Viện kiểm sát tham gia Chương trình Tháng hành động vì trẻ em
Chi đoàn Viện KSND thành phố Lào Cai đã nhận và trực tiếp trao tặng quà cho “Em nuôi của Đoàn” là Bùi Hải Quân (sinh năm 2016) có hoàn cảnh khó khăn, nhà 3 chị em, chị cả bị bại não.
Chi đoàn Viện KSND thành phố tặng quà “Em nuôi của Đoàn”
Đây là hoạt động rất thiết thực và có ý nghĩa nằm trong các hoạt động Tháng hành động vì trẻ em của Đoàn thể địa phương, góp phần động viên, khích lệ các em nhỏ có hoàn cảnh khó khăn nỗ lực vượt khó học giỏi, vươn lên trong cuộc sống./.
Nguyễn Khoa Kiều Tâm